เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2566 มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตศรีล้านช้าง จัดพิธีทำบุญ เนื่องในโอกาสครบรอบ 28 ปี วันคล้ายวันสถาปนา มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตศรีล้านช้าง โดยได้รับความเมตตาจากพระราชวชิรสุธี เจ้าคณะจังหวัดเลย(ธ) องค์อุปถัมภ์วิทยาเขต เป็นประธานในพิธี ซึ่งในพิธีประกอบไปด้วย ถวายเครื่องสักการะบูรพาจารย์ พิธีทักษิณานุปทาน โดยพระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ จำนวน 10 รูป พิธีมอบมอบเกียรติบัตรผู้ทำคุณประโยชน์ พิธีทอดถวายผ้าป่าเพื่อการศึกษา และพิธีมอบทุนการศึกษา
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC08981.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC08938-682x1024.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC08957-1024x682.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC08970-1024x682.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC08992-1024x682.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC09038-1024x682.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC09157-1024x682.jpg)