เมื่อวันที่ 5 พฤษภาคม 2556 นักศึกษาภาคสมทบ สาขาการประถมศึกษา ชั้นปีที่ 4 ได้จัดโครงการสัมนาการสอนแบบคละชั้น ให้ได้ผลตามตัวชี้วัดชั้นปี ขึ้น ณ ห้องประชุมใหญ่วิทยาเขตศรีล้านช้าง
![bannerrrrr](https://www.mbuslc.ac.th/web/wp-content/uploads/2013/05/bannerrrrr.jpg)
โดยการจัดโครงการในครั้งนี้ได้รับความเมตตาจากท่าน พระครูปริยัติสาทร, ดร. รักษาการผู้อำนวยการสำนักงานวิทยาเขต เป็นประธานในการเปิดงานและบรรยายพิเศษแก่ผู้เข้าร่วมสัมนา
![DSC00367](https://www.mbuslc.ac.th/web/wp-content/uploads/2013/05/DSC00367.jpg)
![DSC00380](https://www.mbuslc.ac.th/web/wp-content/uploads/2013/05/DSC00380.jpg)
![DSC00391](https://www.mbuslc.ac.th/web/wp-content/uploads/2013/05/DSC00391.jpg)
วิทยากรบรรยายโดย อ.กัญญาณัฐ สิมสวัสดิ์
เอกสารประกอบการบรรยาย
ซึ่งการจัดโครงการในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากคณาจารย์และนักศึกษาเป็นจำนวนมาก